Wani muhimmin al'amari tare da hauhawar jini shi ne cewa yawanci ba a haɗa shi da alamomin shi ya sa ake kiransa "Mai Kisan Silent". Ɗaya daga cikin saƙon da za a yada ya kamata ya zama cewa kowane balagagge ya kamata ya san BP ɗinsa na yau da kullun. Marasa lafiya da ke da babban BP, idan sun haɓaka matsakaici zuwa matsakaicin nau'in COVID dole su yi taka tsantsan. Yawancin su suna kan manyan allurai na steroids (methylprednisolone da dai sauransu) da kuma a kan anti-coagulants (magungunan jini). Steroids na iya ƙara BP kuma su haifar da karuwa a cikin matakan sukari na jini wanda ke sa ciwon sukari ya fita daga sarrafawa a cikin masu ciwon sukari. Yin amfani da maganin rigakafi wanda ke da mahimmanci a cikin marasa lafiya da ke da hannu mai mahimmanci na huhu zai iya sa mutumin da ba shi da BP ba tare da kula da shi ba don zubar da jini a cikin kwakwalwa wanda zai haifar da bugun jini. Saboda wannan dalili, samun ma'aunin BP na gida da kula da sukari yana da mahimmanci. Bugu da ƙari, matakan da ba na ƙwayoyi ba kamar motsa jiki na yau da kullum, rage nauyi, da ƙananan abinci na gishiri tare da yawancin 'ya'yan itatuwa da kayan marmari suna da mahimmancin haɗin gwiwa.
Sarrafa shi!
Hawan jini babbar matsala ce kuma ta zama ruwan dare gama gari. Gane shi da farkon ganewar asali suna da matukar muhimmanci. Yana da kyau a ɗauki kyakkyawan salon rayuwa da magunguna masu sauƙin samuwa. Rage BP da kawo shi zuwa matakan al'ada yana rage yawan bugun jini, bugun zuciya, cututtukan koda, da gazawar zuciya, ta haka yana tsawaita rayuwa mai ma'ana. Ci gaban tsufa yana ƙara haɓaka da rikitarwa. Dokokin sarrafa shi sun kasance iri ɗaya a kowane zamani.