Cin abinci tare da wanda yake da Helicobacter pylori (H. Pylori)Yana ɗaukar haɗarin kamuwa da cuta, kodayake ba cikakke bane.
H. Pylori Shin da farko ana yada shi ta hanyar hanyoyi biyu: watsa na baka da baki-baka. A lokacin da aka raba shi, idan ƙwayoyin cuta daga gurbataccen lokacin rushewar mutum, akwai yiwuwar watsa zuwa lafiya. Bugu da ƙari, ta amfani da kayan amfani ko kofuna waɗanda cutar da cutar ta amfani zata iya sauƙaƙe yaduwar ƙwayoyin cuta.
Kamuwa da cuta tare daH. PyloriZai iya ƙara haɗarin cutar kansa da ciwon ciki na rashin kunya sau shida da Cardia na cutar kansa na ƙwayar cutar kansa sau uku!
Yadda za a san idan kun kamu da cutar?
Ga waɗanda za a fallasa suH. Pylori,Yana da mahimmanci idan aka kula da lafiyar ku sosai. Ga wasu alamun gama gari na kamuwa da cuta don kallo don:
* Rashin jin daɗi:Rashin tsoro ko rauni mai rauni a ciki, wanda ake iya saitawa bayan abinci, ko bayyanar cututtuka kamar acid, belching, da tashin zuciya.
* Mummunan mummunan numfashi:H. Pylori na iya haifar da rushewar urea a bakin, yana kaiwa ga mummunan numfashi mara kyau wanda ya ci gaba ko da gogewa.
* Rage ci:Rashin ci na kwatsam na ci ko asarar nauyi, musamman lokacin da ya kasance tare da inzari.
* Extregth Ettime:Wasu mutane masu kamuwa da cutar na iya fuskantar abin mamaki a ciki lokacin da babu komai a ciki, wanda na ɗan lokaci ke raguwa bayan cin abinci.
Koyaya, yana da mahimmanci a lura cewa kusan kashi 70% na mutane masu kamuwa da cutar bazai nuna duk wata alamu ba, kuma gwaje-gwajen likita kawai zasu iya tabbatar da cutar. Idan kuna da tarihin haɗarin haɗari mai haɗari (kamar dangin da ke kamuwa da cutar ko raba abinci ba tare da kayan amfani da kayan amfani ba, la'akari da waɗannan gwaje-gwaje:
- Gwajin numfashi:Da aka sani daC13 / C14 UREA gwaji, yana da daidaitaccen daidaito na sama da 95% kuma ba shi da rai, mai jin zafi, mai sauri, kuma kyauta ne daga haɗarin lalacewa. Ana ba da shawarar sosai azaman "ma'aunin zinare" don ganowaH. Pylorikamuwa da cuta. Ka lura cewa dole ne ka yi azumi kafin gwajin kuma ka guji maganin rigakafi na makonni biyu kafin tabbatar da ingantaccen sakamako.
- Gwajin jini:Wannan gwajin ya gano kasancewarH. Pylori Abubuwan rigakafia cikin jini. Duk da yake ƙasa da daidai da gwajin numfashi, sakamako ne mai kyau ya nuna kamuwa da cuta. Ana buƙatar azumi akalla awanni huɗu kafin a guji maganin jinin, da maganin rigakafi ya kamata a guji tsawon lokaci kafin gwaji.
- Endoscopy tare da biopsy:Wannan hanyar ratsa ta ƙunshi ɗaukar ƙaramin abu mai laushi daga rufin ciki yayin buɗe ido don bincika H. Pylori. Azumi fiye da awanni takwas wajibi ne kafin aikin, kuma ana ba da shawara a baya don ya guji ayyukan da suka yi.
- Gwajin Stool:Wannan gwajin yana ganowaH. Pyloro Antigensa cikin matattara. Abu ne mai sauki, mai sauri, da kuma amintaccen hanyar da ba ta kariya tare da babban hankali tare da takamaiman hankali, m zuwa gwajin numfashi. Ya dace musamman ga yara da waɗanda ba za a iya bin wasu gwaje-gwaje ba. Gwajin yana buƙatar samfurin stool kyauta daga fitsari ko wasu magunguna, da maganin rigakafi ya kamata a guji kafin gwaji.
-
Wanda yake a mafi girma hadarinH. Pylori Kamuwa da cuta?
Baya ga hadarin daga raba abinci tare da cutar da ya kamu da cutar, toungiyoyin masu zuwa ya kamata su kasance masu taka tsantsan:
- Mutane daban-daban tare da tarihin iyali na H. Pylori kamuwa da cuta
- Mutane suna zaune a cikin cunkoso ko rashin tsaro
- Waɗanda ke da tsarin rigakafi
- Mutane waɗanda suke cinye abinci mai gurbata ko ruwa
Ta hanyar fahimtar haɗarin da kuma ɗaukar matakan da suka dace, zaku iya mafi kyawun kare kanku daga H. Pylori kamuwa da cuta.
Bayani daga Xiamy Baysen Likita
Muna Bayn Liki Koyaushe Kullum mai da hankali kan dabarun bincike don sanya ingancin rayuwa, mun riga mun ci gabaHp-ag kayan gwaji ,Kit ɗin gwajin HP-A,Kit ɗin gwaji na HP-S, C14 UREA ta numfashi H.PyloriDon samar da sakamakon gwaji na helicobacacter pylori.
Lokacin Post: Mar-06-2025