Kit ɗin bincike (LATEX) don Rotavirus Group A
Kit ɗin bincike(LATEX)don Rotavirus Group A
Don bincikar in vitro amfani kawai
Da fatan za a karanta wannan fakitin a hankali kafin amfani kuma a bi umarnin sosai. Ba za a iya tabbatar da amincin sakamakon kima ba idan akwai wasu sabani daga umarnin a cikin wannan fakitin.
AMFANI DA NUFIN
Kit ɗin bincike (LATEX) don Rukunin Rotavirus A ya dace don gano ƙwararrun antigen Rotavirus A cikin samfuran fecal na ɗan adam. Anyi nufin wannan gwajin don amfanin ƙwararrun kiwon lafiya kawai. A halin yanzu, ana amfani da wannan gwajin don ganewar asibiti na zawo na jarirai a cikin marasa lafiya tare da kamuwa da cuta ta Rotavirus Group A.
GIRMAN FUSKA
1 kit/akwatin, kits 10/akwatin, kits 25,/akwatin, kits 50/kwali.
TAKAITACCEN
Rotavirus an kasafta shi azamanrotavirusHalittar kwayar cutar exenteral, wacce ke da siffa mai siffar zobe tare da diamita na kusan 70nm. Rotavirus ya ƙunshi sassa 11 na RNA mai madauri biyu. Therotavirusna iya zama ƙungiyoyi bakwai (ag) dangane da bambance-bambancen antigenic da halayen kwayoyin halitta. An ba da rahoton kamuwa da cutar ɗan adam na rukunin A, rukunin B da rukunin C rotavirus. Rukunin Rotavirus A shine muhimmin dalilin cutar gastroenteritis mai tsanani a cikin yara a duniya[1-2].
HANYAR ASSAY
1.Za a fitar da sandar samfurin, a saka a cikin samfurin najasa, sannan a mayar da sandar samfurin baya, a dunƙule sosai kuma a girgiza sosai, maimaita aikin sau 3. Ko kuma amfani da sandar samfurin da aka zabo samfurin najasa kusan 50mg, sannan a saka a cikin bututun samfurin najasa mai ɗauke da samfurin dilution, sannan a dunƙule sosai.
2.Yi amfani da samfurin pipette da za a iya zubar da shi, ɗauki samfurin najasar ƙanƙara daga mai ciwon zawo, sannan a ƙara digo 3 (kimanin 100uL) a cikin bututun samfur ɗin fecal sannan a girgiza sosai, a ajiye.
3. Ɗauki katin gwajin daga jakar takarda, sanya shi a kan teburin matakin kuma yi alama.
4.Cire hula daga tube samfurin kuma jefar da na farko biyu saukad da diluted samfurin, ƙara 3 saukad da (game da 100uL) babu kumfa diluted samfurin a tsaye da kuma sannu a hankali a cikin samfurin da kyau na katin tare da bayar dispette, fara lokaci.
5.Ya kamata a karanta sakamakon a cikin minti 10-15, kuma ba shi da inganci bayan minti 15.